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Baada ya mifugo yao

«Tunaclekea  kukamatwa ikiwa ndanl
katlka siku ya Hifadhl ya Taifaya
za hakl za Serengeti, wafugalji
binadamu, wameliomba Serikali
wananchl isiipige mnada.
wanaotege-
mea Mussa Juma, Mwananchi
mlfugo na mJuma@mwananchi.co.tz
wanaokum- Arusha. Ng'ombe 870 wame-
bwa kamatwa wakiwa wamefuata
naukame, malisho ndani ya Hifadhl ya
wana hall Taifa ya Serengetl kutokana na
mbaya tuwa- maeneo mengl ya malisho ya
hu " mifugo kuathirika na ukame.
rumle, Kutokana na hali h:ygézli)zz’;
OleNeurumwa  dhi ya wafugajl na wate
s jamii ya wafugajl _wameomga
Serikali kutowapigad mnada
ombe hao, kwa madai kuwa
hali hiyo inatokana na kupun-
a maeneo ya m ho katika
tarafa ya Lolion ]
Mkust’la wa fadhi hiyo,
Kamishna dizi Mwandam-
e
1

izi Izumbe Msindai alikiri j
_ jana
kukagnatwa mifugo - hiyo na
}é\;atlbu za kisheria zinaende-
Akizungumza na Mwananchi
Mkurugenzi_ wa Shirika la kui:
nua na kusaidia maisha ya waf-

“ugaji nchini (PALISEP), Robert

Kamakia alisema wafugaji wa
Loliondo wanapata wakati
mgumu kupata malisho kuto-
kana na ukame.

“Tunaomba Serikali na Hifa-
dhi ya Taifa wa Serengeti isii-
uze hii mifugo, waangalie hali
ya sasa kuna kiangazi Loliondo,
mifugo inakufa kwa kukosa
malisho, kilichotokea ni mifugo
kukimbilia hifadhini isife.

“Unajua kwa hali ya ukame na
kukosa malisho hata ng’ombe
wenyewe wanaweza kutoroka
usiku kwenye mazizi na kufuata
majani, sasa hili tunaisihi Seri-
kali kuwaonea huruma hawa
wafugaji,” alisema.

Alisema mifugo hiyo imehi-
fadhiwa katika eneola Org'oswa
ndani ya Hifadhi ya Serengeti
ikisubiri hatua zaidi.

Akizungumza na Mwanan-
chi, Mratibu wa Mtandao wa
watetezi wa haki za Binadamu
nchini (THRDO), Onesmo_OIe:-
Ngurumwa ameiomba Serikali
kutafakari hatua za _kuchukug
ambazo hazitaathiri uchumi
na maisha ya wananchi wenye

mifugo hiyo-
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JAMHURI TA MUUNGE
MAHAKAMA YA
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